กิจกรรมการร่วมชดเชยคาร์บอนฟุตพริ้นท์รายบุคคลและรับเกียรติบัตรในงานร้อยดวงใจร่วมใจลดโลกร้อน
สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ร่วมชดเชยคาร์บอนเครดิตรายบุคคล จำนวน 23 คน จากบุคลากรทั้งหมด 113 คน (คิดเป็น 20.35% ของบุคลากรทั้งหมด) โดยกิจกรรมการชดเชยดังกล่าว จัดโดย
องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก (องค์การมหาชน) หรือ อบก. ซึ่งกำหนดจัดพิธีขอบคุณและมอบประกาศนียบัตรในงาน “ร้อยดวงใจ ร่วมใจลดโลกร้อน” ประจำปี 2563 ในวันพุธที่ 16 กันยายน 2563 เวลา 12.00-18.00 น. ณ ห้องเมย์แฟร์แกรนด์บอลรูม ชั้น 11 โรงแรมเดอะเบอร์เคลีย์ ประตูน้ำ กรุงเทพฯ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเชิดชูเกียรติผู้ประกอบการและภาคส่วนต่างๆ ที่เป็นตัวอย่างที่ดีในการบริหารจัดการและลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกภายในประเทศ ซึ่งภายในงานจะมีกิจกรรมประกอบด้วยการมอบประกาศนียบัตรแด่บุคคล ชุมชน องค์กร และผลิตภัณฑ์ลดโลกร้อนที่อบก. ให้การส่งเสริมสนับสนุนและรับรองอนุญาตให้ใช้เครื่องหมายต่างๆ รวมถึงการแสดงนิทรรศการลดโลกร้อน